![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgt-y8q8P5omULW65cf9LhEryNqNZoSUcq6HpRY1HDpNRmtkyyQEPSCu1N3WpUh1a0p-QC6Ytu5V7rboJpjXoNom8PecDWz4XEwSqIGJr_urG7Vw9Caym85fGMtzP1jTt1An2WtDEtK5pmfHZDXUPXllP-tcCz8LVfJ_CpSCJFf0zVcssXF0RKHQJQdng/s1600/0.png)
จบชีวิตคู่! ขอปิดฉากรัก 18 ปีแล้ว บ้าน ‘พีท ทองเจือ’ หลังแต่งมีลูก 3 เผยปมในใจก่อนขอออกตระกูล ‘ทองเจือ’
บ้าน ‘พีท ทองเจือ’ หลังแต่งมีบุตร 3 เผยปมในใจ
พีท ทองเจือ เปิดชีวิตรัก วิวาห์ ภรรยาปมทำหญิงอื่นท้อง เจ็ง บอกเลิก อาย-ไม่คู่ควรพระเอกเปิดชีวิตรัก ภรรยา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhqcVpAQio1j5YdbIJMKYE7IySvaHf9xLIss7hsPIQsgS2uMYHC-sGGMnRuKvu8Qqj2PtPUswdukKltcEwn6Ii6XpUjYrIJWaXm6cETPSZOKjFkNsfveukpVmVlUEawZd0GS8HqrpvuVuk91x2o6Kno9sfCvt0D6cp4KIEVV0h0sJ3wrPrT0-qrWkL29w/s1600/2YWT-XHXRB-5AVVPZS-RWOF.jpeg)
อายถึงขั้นบอกเลิก พีท ทองเจือ เปิดชีวิตรักแบบหมดเปลือก ในรายการดัง เผยเคยอกหักครั้งใหญ่ 2 ครั้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJh2X6Kdcln8TdKBcJpF2aeGR4LLl5u9ICOr2XIXaXmzv3M8V2juDAmPX_00OnczK4ThFEyvLX3Ju23uo5XaoLnlWSObdiDxIndIdY3gVp2FHjZg5IIDvQD1_Z1uhHARWjYnHx1Bqz_YFJKU3Wfr6wfhQ0CCtxd_z-ixHndBFuVrgeCyNZ4GWSoqmiag/s1600/3NEX-1OCSI-CYGHC1Z-6NUN.jpeg)
เพราะผู้หญิงปันใจไปมีคนอื่น ทำให้พีท ทำใจจสร้างเกราะให้ตัวเอง โดยเคยคบสาวในวงการบันเทิง แต่คิด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgWQ40357ZXWi9Jak4pIao5Cbgkovzx3faR82TtMLP7xIYDSY72ZNwuYfigTMnPk8JoUfQjZaSrem9SqvqmqoKKPV9AMYXl9UJ9-rFm1diqGmJR8jEYFrAsrHce3k5rxaSM9bWCJWo8f9moK3HttxPIT8jKh7ojJlV2rSwnELK3Ke6xCvhCY5IcXja5FA/s1600/4VDQ-BDZ49-IDU9V1O-1G0X.jpeg)
ว่าต่างคนต่างไม่มีเวลา คนในวงการคงไม่ใช่ จนสุดท้ายมาเจอ เจ็ง วิไลลักษณ์ ภรรยาคนปัจจุบัน เห็นครั้งแรก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8HxilNpLqSFfqae74lYPcEUx4NSGJdQpp_l5lXsmU3qRdPnQcmlt88mESuGVBWNzW78O7yMxESPoPgjxg2DQuh8UYzIRoacsc1-Ct9C8M83sE4Q6oVKSfVE6p3YqZsPzSArkOpUaX3dy0GhyM7VGOMFjoPj_tVfgEMjVYe3DYhnBqtj89pJf3rr9gWQ/s1600/5LBB-IR4IW-2QEJ8WY-B5XW.jpeg)
ที่สยาม ก็รู้สึกผู้หญิงคนนี้น่ารัก จนขอเบอร์ไว้ ก่อนสานสัมพันธ์กลายเป็นคู่ชีวิตทุกวันนี้ความรักเข้าปีที่ 18 แล้วใช่ไหม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjG4wy5ByBVmy1T14ygcN0lS4YidvVz30-18SR4mDqkuMwZ5LYBt7OwJFKPGXGMwnRrSFrWMCA6Wpmr9A9dW7P2iPxGSDzfd26vx80r25Unwjhp0KyzlKTwFuhBnvxTYqbqrKgy5P--Rv0N0VBaX5UypQ6mLgUOti5R2WgkrcVCLopLDE0PXn5GPJvwwQ/s1600/6AWB-EGWQ1-XSK58LJ-0HGM.jpeg)
เจอกันที่ไหน ?พีท : เราเจอที่สยาม วันนั้นเราไม่ได้ถ่ายละครก็เลยไปช้อปปิ้ง ก็เจอกันเขาก็มากับน้อง แล้วเราก็
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6Ea0ehhTJhQlj894Bf8Q-gfwGRFDEuHbSodrOawzlZodqSONAQokxlzPW3huUDYb7FvmwzLic0JkOxuhutsiKDS7qUVwA7gj7ljB2fMQmDdinIQvTzbE8hhSjpFBSUq_MZx00qTgsppOveidZ3qzJ1s4A8m6lAmkatzXGed6xV9u_yUQQvsqIqT3vzA/s1600/7PQO-IWSTK-Q1ENXPE-DRL3.jpeg)
ขอเบอร์เค้ามา แต่เค้าก็ให้เบอร์แม่เค้ามาพอคบกันปีนิด ๆ ก็แต่ง คนเลยคิดว่าท้องก่อนแต่งหรือเปล่า ?เจ็ง : มันมีสารพัด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfoIlJzwt_MRPWkxecTUW7u-gQgZyrv8bOL5CBjp1U9XgR0afn0NtxDEPGsfNYcWO5OeSG24SrlcT14tj47qQFAm0uvW_dV8cWN9F_o_5uTXoayJWqLi5-OcaXGp_MNiMbF0obKHR3NHcx7exF3VKBv269ClqyvstkRp7SJZDkM-moEPL3JP4El3JLdQ/s1600/8KSC-Y0NLO-DCRMQ0N-A0PX.jpeg)
ทั้งท้องแน่นอน แต่งสักพักเดี๋ยวก็เลิกกัน ก็กดดันนะ เพราะเจ็งไม่ใช่คนของประชาชนแล้วที่โดนวิจารณ์ว่าไม่สวย ไม่เหมาะสม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi41uMNohiZJkXZ5t7N3qmpeYFGcQOynbdQf5BJIDrsgfCKrfi4IGF4peDoIbzztZzD5jb8VeTPL0lZhjIHNHORVM0mPA3EEvjAOdLax6tSOY-oJvm6Gz_O6kxIVqjk_w5CJxtoBGpz7O5AzyvZ5RWLwRgdazskPqO51LtMQ0MslLD8uq_xWNOse6LOlg/s1600/9JOC-2COQW-HOVP3QC-DWAE.jpeg)
กับพี่พีทตอนนั้นรู้สึกยังไงบ้าง ? เจ็ง : ก็รู้สึกแย่ จริง ๆ ตอนนั้นเราเพิ่งเรียนจบเมืองนอกมันก็รู้สึกอ้วนกว่านี้ มันก็อาจจะมี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZ6MN3n2Rd9bfKLTXCmzW4xSeH-w7Mdz4riI8TOCcT3QQ9tTEEeiYhhbxot_qjTmjKCY3A3wiPRLBT7sbbKjQ0tjJDfFR72YSoQIYX3RU5wnd1bTlvMmG63JlKK6U4As6uX5v5W8FPWwy3rdeB2xYv4DTnBwrNDXyDg1RYZXjJT9kcjCD3UAup4KWFHg/s1600/10NBQ-8O7AW-5ZAYNZB-MSKC.jpeg)
กระแสว่าสาวนอกวงการใครก็ไม่รู้ไม่ใช่ดารา ไม่ใช่นางแบบ หุ่นก็ไม่ดี สารพัด แล้วมันกระทบความสัมพันธ์ขนาดไหน ?
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6GSGBQBbdWCt7f4vEubPi4etj_8MrVLeHK_YTys_U96sYe9A9pvn-JltSX8R2tItGeaQ7Mry2vqN31yUm9vy_z42_K4vHG-5p3GFJmiVnQCONyVEPszI61RwhMg8SH4h1ksriguAotqeViFmKbhWXEMCEkj0nIHxDEMYV8gUqO9_jvWaU7KY8qpMqfg/s1600/11CWR-EZULT-3HKV95P-MPR4.jpeg)
พีท : ก็คือจริง ๆ จะบอกเค้าว่าเราใช้ชีวิตของเรา เราไม่ควรที่จะไปเอาความคิดของคนอื่นมาเป็นตัวกำหนดในการดำเนิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtqq9YXi4hqXdvclOHT-cuXRt8x8x6BT9FfUuNh5cedj-9d-SUbkywdMxFmsA3YI-1IA4BClZej4bRFYQc0arEkNGjCBtVGRYcwHSE7jkvInMMmq_16-3r-fDp4Z-YCwUj1mmDOJI8AXWA3xyZ4Rn0nNZ2BEPqkituHbYG-964SFJiX9R4jNGEElp4ew/s1600/12UPW-ZG9HS-VENHPEJ-ESAN.jpeg)
ชีวิตของเรา ก็พยายามบอกเค้าแต่ก็มีคำนี้หลุดออกมานะ “เลิกกันเถอะ” ? เจ็ง : ใช่ เวลาผิดใจกันเจ็งจะเป็นคนที่อารมณ์จะแรง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdi5FZ6NK4M18HlFomvdnE-y6x1fuItYupuss5p80uuQwl-UCGPkKJrV1DGlFuPSXtr282wkWBnuADhtM0CbHsu6xsryCBO7hpS1QFXsmVGzGjXw-ao0jp9ujYq97w-Wz8QZ7VM_DIo8K56lwijuePNV5V8PcGmahhsGiYLHTjMx_hMQsOXUkXTH0DKA/s1600/13FPI-EHQAC-PNT35S8-32QS.jpeg)
ผิดใจกันจนเราทนไม่ไหวก็เลยบอกว่าเลิกกันเถอะ เจ็งไม่เหมาะกับพี่พีทเลยทุกครั้งที่ผิดใจกัน คำว่าเลิก ออกมาจากปากใคร ?
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhd_uv4BLfRce3uZZfum0SnCogVopLWpTBZa4TBVO6F5GxhsVu5VRqeWdJyom_4In6ujcbj9AeTfPoA4f8epeTPJfi9MBG_iVoHZQuSMe6rBcnEu4h6jzhpDgIukiDJnzwum6yN06-YZkKPxmX1W5nhmydUJHuc8_n_cb_dq1ItoaD53Q3BgWan71izqQ/s1600/14QXU-PYMKM-FIGSXUD-RIIP.jpeg)
เจ็ง : เจ็งคนเดียวเลยแต่ในใจเรามีปมเรื่องนี้อยู่ก็จะพูดเรื่องนี้ออกมา เคยพูดกับเขาว่า เราเลิกกันเหอะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmJXT2W3bvDMhRRASR3Mhiaae5hxSaVbWAIbVdBe4nCDE2T01V5bCxqNJSrVNoqJp5BRf9vMIjkD_xUGaaJF-LxnC4f446fO3Z6UznCO_fqUI9wuLJTAoQ3cjKD68o9kxwnk3xiVZKWQOLQFEyYkMezqrK2nKhDiC4M9RxscVCNxuXOLE-WQTRQmNMNQ/s1600/15MBX-9MJMF-JE3JL45-OWGE.jpeg)
สุดท้ายก็จับมือกันผ่านเรื่องราวเจ็งบอกสามีว่า ขอบคุณเขาที่มั่นคง ทำให้ครอบครัวอบอุ่นถึงวันนี้ ส่วนพีททิ้งท้ายว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi86_wJkrg0gsenY4XWfZ4r7cS24uXk_2dHhOAlfVnMsO-nlWdFWBN7Xz6xGXtPaC5-hzAYMjnjq44xEpGgiU1zXvB1rsX2lzfnaPBWaqfZwWFpmowA5931HCVyw5DNQxz5fs0Vbo1cpjE5qTzphkPBWNP-kcy4IdPJK_OrKnlcwp5H4BmddXHiu8WM5A/s1600/16MCY-YADWT-EEXPNCQ-ZZS9.jpeg)
ตอนนี้ ไม่ใช่แค่เรื่องคู่ชีวิตเท่านั้น แต่เป็นเรื่องเจนใหม่แล้ว เราพยายามให้บุตรตามหาตัวเองให้เจอเร็วที่สุด เพื่อให้โฟกัสตัวเองได้เต็มที่เร็วๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh5UYMYgYbT4OhO3UAnGEvdxA-NHPmKj6awTZAY79WvNhfRNmcJa48OKWSACLtPRyu69igCohXqd_psj689oMywJSgIqHrMJnNCAtI9OLqjxHF9dQAAEJ8OZ2awM3Do46k9ysl9mOg6UOleFpEXLMgvRMaVwINJl9q8iEXlUcJgEg-O8ixELQ8apHm2tQ/s1600/17PYH-T6EVY-RQAQOF1-71F5.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwPh6QREg-DPY_WSfkUO-lKnfPvgWt19vr_QaWezmied1XUnwTRdoYHb-Owzy0At-4axVvrx9Zo1Vu2yVzXQLF9SXf7YviAW4mLztAzCWdQRbq5PUO6TPeQXfmEv3nAl1Ntp68kkFrJ_qFbbwwAgqWo7JdYp6CRN_LoEH6Xf7c0KCQokp2O4FOZNbDMw/s1600/18MEF-GBDBS-SPF3J1Q-IFON.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEijimCj0QQTkCexXTh1w0B7RdvqnTXF4u14oZaSQZjIMn-9BdHO2pimlBnha0xRecv5fHHETIkZi2fYXb9r94w_zJkr0FYOz-GS2jD_IjnWyboLmdhmD5sMj52EIQFPFE5L_v-ebR8Qu8qsEq9zdt19DRMvnb-8pS5cuwh1pCyAlnhsQtac7yBSEXhIqA/s1600/20LIO-UCHFU-ZZPRENT-XXRZ.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgMGQGWYoNAdLxpijvsCq_4HvhZLw59Hm47ykpuV6a2hjsCU-Ik0zauLh8NS8Lo5uZFeSL3QmhFWs4dmoP2wCVCClQ8UQT9CwGvH5QQYqm8J5BCFIu-lGL4bMVQOnR-n4BR4rCzp1OM9OBZWVvK06U_WPd5I5h6RTDcdD6ipD2uyy86d1sWGDePG2aR4A/s1600/21DCK-5UAMZ-ZNGQ4SA-MCD6.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiscB4jzfOYlmoV5MYxaWvwVY3mxhDlVZ2xUX4YuTvxEP7Xk4nQPX7h9T0l4zF9GQkFUzX7QiTMevwiHgO7dNb7KLBnnT4QvcSCjraD5UDOcF7PRlo8_imprhhq5v6GKxjK2i1RjjFV0eLJRFt0rM_yTDWLPvx7BrP3e7vnt8CaIcYshQv3KS1boY5Y4Q/s1600/22GCM-JDSWA-ORCIBYP-YWMT.jpeg)