![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgaRrfuqkZSK_qYkn6Dcq5X5FSwLbLc0fsijKdKHh9F2vctX4le5Cw-p9rj3-E9ztWFAOiVTQzv8Jzomok3YMRt2_ZjWuk2MdMaAQkae8DggodHrC89f8qdvRlUW1dDZQlQEXucdIWCxiwoZgB-GbjcsPGBMyQB4cVk7x6ArmwXA34qLHLJj7Xh5yTiyQ/s1600/0%202023-05-26%20at%204.43.20%20PM.png)
ภาพล่าสุด ‘แอน มรกต’ ถูกแขกบรูไนจ้างเป็นเมียน้อย ก่อนเฉลยสัมพันธ์ ‘หนู’
แอน มรกต มณีฉาย เจ้าของฉายาอกภูเขาไฟ ที่เคยโด่งดังในอดีต หนุ่มสาวที่อายุ 30 ปีขึ้นไปต้องจดจำเธอคนนี้ได้อย่างแน่นอน โดยเธอเคยให้สัมภาษณ์ถึงชีวิตว่า ขออนุญาตถามถึงความสัมพันธ์กับ หนู เชิญยิ้ม?”เราเล่นละครด้วยกันค่ะ ได้เจอกันในกอง ในสายตาก็
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzIowFruR-UjwDSdswHezZiETAUm7pMK5X-1Mao3wY3rjXjeAmU4jvZRh6NQWHp0SA4XwEWcsTTVXdMzyfXkVKB664Pi8Wx7r0o8TW228KBIzhZAB1zFpz92q19Na7vCKr5kRsnOwdaQq7-S5JJR0l-SUIydNe7EeLTvjbbQZntX1uN18oW9Qg4KMohQ/s1600/2IUU-IFJEN-HKMD8FR-RDM9.jpeg)
มองว่าเป็นพี่ที่ตลกคนนึง มีคุยมีแซวกันในกอง แต่ไม่ได้คิดอะไร และในช่วงนั้นพี่หนูฮอตมากนะคะ มีเด็กนักศึกษา ม.เอกชนดังมาเฝ้าที่ กองทุกวัน (ยิ้ม) ในสายตาแอนก็มองว่าเค้าร้ายกาจไม่เบานะ ควงเด็กมหา’ลัยนี้ได้ไม่ธรรมดานะ (หัวเราะ) ก็นั่งเม้าท์กับคนในกองว่าเค้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgsC8FrBCljUqwohlVE5aUFgdnQlmXEgccFrp5WopSlgIKot3eBBF6CMUaETM76EpY2JHA-jIkwPdIHwNdiG00QKTpNm0lwRgHSKmxzSA5el5tA-HPS4EggxBtKHLXAX3i7ZvqoEiymCVJyBMzIq0wpYNJ_9nSNumquaEFZ0Pf2P21oM0iXFnmWZQbM9g/s1600/3LME-IAXBL-DHZUR1N-GHIX.jpeg)
มาชอบพี่หนูตรงไหน ผอม ไม่หล่อ หรือเด็กชอบของแปลก ก็เป็นอารมณ์แบบแซวกันสนุกๆ ในกอง เปลี่ยนคนมาเฝ้าตลอด เราถ่ายละครด้วยกัน 4-5 เดือน ก็แซวกันตลอด แกล้งกันตลอด จนวันปิดกล้องพี่หนูก็มาแซว มาชมว่าแอนน่ารัก ก็ถามว่ามีแฟนรึยัง ถ้ายังเป็นแฟนพี่มั้ย ก็พูดเล่นๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiMoEF2lLBQDTxc6RI4m4SULQ_z-pM0g0KdqihiYGX-RQl8x0JTBJ5Hzp5OJoQtodyhD9l98gsEH6e4zWkLcDjGZGgNaZ9RelS4vaRz7RtTQcN-m47-MeVE9sfzWVW2CmRR9SgMbL1Rj3J-eExfCdGJ5YKIRo2yZgzWQLzqKqFjYFESKIXYHA3CKmqQ2Q/s1600/4ELQ-TIEYK-Z4HSXMH-PRAU.jpeg)
ว่าเอาสิ ธุรกิจกองก็มาถามว่าพูดจริงมั้ย ด้วยความที่แซวกันก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร พี่เค้าก็เลยส่งข่าวให้นักข่าว พอข่าวออกมาแอนก็ตกใจ เพราะเรา ไม่ได้เป็นแฟนกันนะ เป็นเพื่อนร่วมงานมากกว่า พูดจริงๆ เลยนะ จะว่าเป็นแฟนมันก็ไม่ใช่ ถ้าเป็นยุคนี้ก็เป็นคู่จิ้นมั้งคะ พอเป็นข่าวก็เริ่มออกรายการคู่กัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhlLAobrzEkMVC_C9V21Lj3YB8n8p5iNdf_CbR-f1DNQ1EQ1gTz_5Q8plX7zcTKuIbWCQBocPGgQOTpqjY2NJY02jANte0Pbfxlxmm4tbeU0Npu3dXvqJr6QjSEf0s35Q47jYP89qq-tXobyfcblEDrSBjmUr44uCq14zmNp6FrSXebb2_xmTdvw4DX0A/s1600/5XEX-0TETH-L9233M7-GVXC.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhw0iegcsYpuNfkuMgh2XdB057bJH686POntazRDuW3EJDXViju1TJ0oEh6B3wKvkHDFI0ir_KGzkNHWzWne1TP2Zy5J1h-Xy7aGGKM2ORWfvJwdBRgOU5uBjvhvpC_5SdqvAoXBs6QXS32s0dLArfFI1nI9DSfEXy2f-6tewSKAes7Qx4foUB3kmcqTQ/s1600/6AHD-PLLAG-D5VSJY5-BNN2.jpeg)
โชว์ตัวคู่กัน เพราะข่าวว่าเป็นแฟนกัน หลังๆ ข่าวเริ่มเยอะ แอนก็เริ่มไม่โอเคกับข่าวแต่ผู้ใหญ่ขอให้ช่วยโปรโมตละครต่อ ก็เลยตกกระไดพลอยโจนต่อไป พอมีข่าวว่าเลิกกัน แอนกลับเป็นคนที่โดนด่าเยอะมากที่สุด โดนผลกระทบมากที่สุด ก็มานั่งคิดว่าคิดผิดรึเปล่าที่ปล่อยให้เป็นข่าวอย่างนั้นออกไป ยอมรับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiXH2LVkp9_7X6rLScI0Gejs2hTLxANsZzr3mwm6HDfMm6jO5IhNgAIj0Y2NtR_Aj0wlOZJTJ8PyLg_Nv09gXFMS6x8-5yaZCgJSPsWvz1Z_A8qceZVjoQTkbS-ybFd7IMOwiRgvOz_5BzX1fazlvpGXtdYVULA1wMoLiXHqUqF9hcNscvReStr2Dl4PQ/s1600/7BTG-RVT0G-ISVPQM9-JNYR.jpeg)
นะว่าช่วงที่ละครออนแอร์และมีข่าวนี้ออกไป กระแสมันก็แรงจริง แต่ผลเสียที่ตามมาข่าวไม่จบ กระแสไม่จบ กลายเป็นข่าวต่อเนื่อง คนติดภาพว่าแอนเป็น แฟนพี่หนู แอนก็พูดไม่ได้ ปฏิเสธไป พี่หนูก็เสียหน้า เพราะข่าวมันไปไกลเกินกว่าที่เราจะคิดเอาไว้ แอนอยู่ในวงการไม่เคยมีข่าวเรื่องผู้ชาย เป็นข่าวกับผู้ชาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0jjUhziYDV0S8_e0OadOFQP3gQQMiz1oV1D6ZYYfbGbAcFhEmtczgZtM1hC2vgyQvaEImGSvaepqZOMFeIFo_UCpCZl-ZMS2ljNRNmkUNAv1aDcA6Th0M3WduD1Rk69j7VdPrQogNqJYSfKyQz7X_NJFUDgvh4h-u7NeysFexD2ldI64sFNbvgMStRg/s1600/8BLT-PMSIY-P12NFPE-OR3L.jpeg)
ครั้งแรกก็คือพี่หนู แล้วเราไม่ได้เป็นแฟนกัน อาศัยทำงานคู่กัน ขายงานคู่กัน เราได้ผลประโยชน์จากข่าวเพราะได้งานคู่ มีงานมากขึ้น การเป็นข่าวกับพี่หนูมีทั้ง ข้อดีและข้อเสีย แต่เงินทองชื่อเสียงที่ได้มาก็ต้องแลกกับการเป็นข่าวนี้ ช่วงนั้นคิดหนักมาก พอมีข่าวออกมาว่าเลิกกัน แฟนคลับพี่หนูอินมาก มาต่อว่าต่อขาน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjWu2mHBH75TFVSIat8UqcVrN0RtQkOfwM_woT_j3juOMuko2YYh4oVghSFhiSoR9oDhbh8pdaPoYNfxNR6O3kBrM1x0JeuPJsR4KEOO-OSHRVHrs8_2GpvZ9BPpL3Bda4BGhU5HXUo0LT5TnXAi2KrgBaRe6FwRCzUk7xJ5GBaG-CQw-UZ4t_7BpQUTg/s1600/9IHX-OL0ZD-MKVYE2U-705Z.jpeg)
แอนเยอะมาก แต่แอนพูดอะไรไม่ได้ เพราะเค้าไม่รู้ความจริง ไม่ได้อยู่วงในก็ไม่เข้าใจ มันเหนื่อยที่จะต้องมานั่งอธิบาย ก็โดนผลกระทบ เจอคำถามสารพัดว่า ทำไมเลิกกัน แต่แอนไม่เสียใจเพราะแอนเจอข่าวเยอะมาก มีภูมิคุ้มกัน เจอทุกรูปแบบ บางทีมีข่าวลือเป็นเด็กเสี่ย เป็นเมียน้อย แต่ก็พยายามมองโลกในแง่บวก อาจเป็นเพราะลุคแอนเป็นอย่างนี้เลยทำให้คนมองว่าต้องเป็นแบบนั้นรึเปล่า”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyjKxM2LoHsw9kZPqhMKipTEEEbSg6uDIVGUJHRXCpBcgbvBAmn30J6qimpO8KzbwEjNLvgwpaBBwamDxhWW3QwGuCDXysZRc-ygZdB1ssJPd0tiEW8BucYLoZowahlitVwx2E4E-TMPzSCl37JMfgknqoysMJMMJkZsNgkWGSYO_R2GwYodM5C0-fKA/s1600/10CVA-UXTQS-N3YLRCJ-IDO0.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0uSWNBXdvTalne-YWQPlRE80JC_uNbAP2B_ui0P4DJSQLNfj7N8EVOtgn79gbsXdUfCx628-BoTvo3lKrDuoOQesDTZP_FD2y4U90FyWDf7GdNIn8Zae0YDg8cbo4tzMgDipNrB9_gHwfrG8JX_1m2kW4ZSsnFYYUDwbSPf5oaMS9gwUIIy6wwJaAkA/s1600/11CJT-O55DR-H295T3S-CEDG.jpeg)
มีข่าวเป็นเมียเก็บเศรษฐีบรูไน? “เคยได้รับการติดต่อมาจริงค่ะ แต่เราก็ปฏิเสธไป เขาติดต่อผ่านเอเจนต์ค่ะ เอเจนต์ก็โทรมานัดคุยกับเราเอารายละเอียดมาให้ ดูว่ามีผู้ใหญ่เขาติดต่อมาอย่างนี้ ผู้ใหญ่ในบรูไนให้ไปเป็นนางในฮาเร็มก็ให้เงินไม่ต่ำกว่าเดือนละ 1 ล้านบาท แล้วเราก็บอกว่าเราไม่เอาค่ะ ผู้จัดการเราก็ปฏิเสธไป”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiu9cwKFfHvP5ANPUvmHT3BmYHFuJdvS_993PG8Zn_Wn-OD1YcVtaoCJW7T30NQ5i28iN5zJaf63ITOxtdqbchGl2UHfNP4xC1my2JwZv1F-NhvwGMOqE3nBbudhVbnOkGlkhPoz1U6MDnDQsEBioZ3Kh8zWzYovVlNtTjSRCxptLPg1TC4MT6bg044lA/s1600/12WTK-HEMGS-YTHT7H7-ERJD.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGop8I6oIHxq5oqkkmRurneIaRvyAtjjlWLTOBrCHYUvzfh9ER8DJR5Xyl50M9vxHYKuPcIKjbpon03vPdsVST_Z5M_H5C7Ngddh3TSzr7mCz-OeYxyPXh90spP51sC5Sao3Wlha8Mt9oUy4afTqmnzG0mqhIDEF-ews1F1FXhn8-I1xISL79b7GPFjA/s1600/13HOA-ML3TA-RHOVTOP-XPSJ.jpeg)