![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdXYDJeolx3siDnwP9TxqA_P9hFoAifKJFHu7MrXFq90GAzOOY9Xe_UGTiOsp8o6_94P6a1xklTZM05HRAld2R8BFZWG_iwLn3y2OoMi9uE8HvWKVQqG97pSdpiSakhGSPCxLbtlch4rElomcg_jZHv2eTFAqTWrcbMKBYxXVPENXjC-kzUKGOyC5g/s1600/1.jpeg)
เรียกได้ว่าก่อนอื่นต้องขออนุโมทนาบุญใหญ่กับ ตั๊กแตนชลดา และลูกชายบุญธรรมทั้งสองคนที่เลี้ยงมาตั้งแต่เด็ก ล่าสุด ทั้งสองคนได้เข้าสู่พิธีบวชเป็นที่เรียบร้อยแล้วจ้าท่ามกลาง รอยยิ้มของคนในครอบครัวที่มาร่วมรับบุญกันอย่างล้นหลาม
โดย ตั๊กแตนชลดา ได้ออกมาโพสต์ภาพ และข้อความผ่านทาง เฟสบุค ส่วนตัวเอาไว้ว่า วันแห่งความปลื้มปิติ ของครอบครัวเรา อิ่มอก อิ่มใจ อิ่มบุญกันถ้วนหน้า บวชพระใหม่ ลูกชายของแตน อนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ #งานบวชลูกชายตั๊กแตน #ตั๊กแตนชลดา
อนุโมทนาบุญด้วยจ้า
ขอบคุณ ภาพจาก ตั๊กแตน ชลดา