![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhOOFZ0_BMd8SYzore0vRXjalF0s7B56FDPyEeOsTn2CUljiDePdbEXHZzG7i9XxuznxPaNr6vvhqQZ9KnYAwUb4887FP2q2bj6i3_xLKBKG3OqQ02PZtYJhfkqYF3Qc89TnH66AnV1p1pGPtH6O72aZZ42g4oMLMngXDZk21JEGxGYbYLktx77gM9BGA/s1600/1.jpeg)
นางอุไรวรรณ อายุ 54 ปี ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านข่อยงาม ต.ดงใหญ่ อ.พิมาย จ.นครราชสีมา ดวงเฮงถูกลอตเตอรี่รางวัลที่ 1 งวดวันที่ 1 มิถุนายน 2566 หมายเลข 125272 จำนวน 2 ใบ รับเงิน 12 ล้านบาท
โดย นางอุไรวรรณ ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านดวงเฮง เล่าว่า ตนฝันว่ามีคนแก่ผู้หญิงมาเขียนเลขให้ เป็นเลข 97 กับ 27 และบอกว่าแต่เลขที่จะออกคือ 72
ตนจึงไปจองลอตเตอรี่เลข 72 ไว้กับแม่ค้าในหมู่บ้าน และเลือกเอาเลขท้ายเป็น 272 จำนวน 2 ใบ และซื้อเลขอื่นๆ อีก รวมทั้งหมด 10 ใบ
จนถึงเวลาออกรางวัลรู้ว่าเลขท้ายที่ออกคือ 272 ตอนนั้นกำลังไปรับหลานที่โรงเรียน ก็คิดว่าตรงกับเลขท้ายที่ตนซื้อไว้ จนกลับมาถึงบ้านจึงนำลอตเตอรี่มาตรวจดู ปรากฏว่าถูกรางวัลที่ 1
ตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้น ดีใจมาก จนขาอ่อนไปหมดทำอะไรไม่ถูก จึงโทรศัพท์บอกลูกสาวที่ออกไปทำธุระนอกบ้านให้รีบกลับบ้าน เพราะแม่ถูกรางวัลที่ 1
สำหรับเงินที่ได้จะนำไปทำบุญ และแบ่งให้ลูกทั้ง 2 คน และเก็บไว้ใช้ส่วนตัว ตนเชื่อว่าเป็นเพราะตนชอบทำบุญและช่วยเหลือผู้อื่นโดยไม่เคยหวังสิ่งตอบแทน จึงทำให้บุญหนุนนำและโชคดีถูกรางวัลที่ 1 ครั้งนี้