![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdvRZJ68qWPnmeeD4pS_32WBAPAYrvYZxrnJoiKw9oRUjYBwViszsko185V2briWz3_2jqRtZpVktXutnMuwnYb_BgMBq9hbHqYD0gNQ9jUDmv2wDsoiJEilwS5XDWipqsuoMQAXcsMjQXX2Owq7WjUj84Cqu__e3vv7hPR6CwKMRFYBH6gWzk-gcXPA/s1600/1.jpg)
โบกมือลาไทย กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ กระเตงลูก 2 กลับบ้านเกิดสามี บี้ ธรรศภาคย์ ที่ไต้หวัน
อีกหนึ่งครอบครัวคนบันเทิงที่อบอุ่นน่ารักมากๆ สำหรับคู่ของ กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ และ บี้ ธรรศภาคย์ ชี ที่ตอนนี้กลายเป็นคุณพ่อคุณแม่ลูกสองกันแล้วมีพยานรักอย่าง ‘น้องเป่าเปา’ และ น้องเป่าเป้ย์ เข้ามาเติมเต็มจนสมบูรณ์แบบ
ล่าสุด พ่อบี้ – แม่กุ๊บกิ๊บ พาลูกสาวทั้งสองคนบินลัดฟ้ากลับบ้านเกิดปะป๊าบี้ที่ เมืองไทเป ไต้หวัน เพื่อเยี่ยมครอบครัวซี อากง และบรรยาดาญาติๆ พร้อมระบุด้วยว่านี่เป็นการมาไต้หวันครั้งแรกของน้องเป่าเป้ย์อีกด้วย
…*Vacation Mode พาเป้ย์มาบ้านเกิดป๊าครั้งแรก!! พาเด็กๆกลับมาบ้านหลังที่2 #เจ๊เปาบางพลีน้องเป้ย์บางพลี..