![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjupyXL3nwwqVH-siOYIMEBcgljhha0roDxJEp_TlkSQ_ko3Ok34_e0HIhOmuU44Lc3NKJTEZG9bpQFPlpW1FwC9OdCpEWJF4sgkqbs8KSi7LVl1U0OkxE09ZQAaQ9MzDD-OO8pIiFiKpDjbwJEo9gAI6ExNyMCUxhUqd4ILAU2oSzBt6Vj1-sPRX2Hbg/s1600/1.jpeg)
ได้เป็นเรื่องราวสุดระทึก เมื่อเวลา 06.30 น วันที่ 14 มิ.ย.66 มีอุบัติเหตุ รถบัสโรงงานพลิกคว่ำ เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.พระขาว อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ได้รับแจ้งมีอุบัติเหตุ รถบัสโรงงานพลิกคว่ำ บริเวณถนนเสนา –อยุธยา หมู่ที่ 5 ตำบลพระขาว อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา มีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวนมาก จึงพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สมาคมอยุธยา หน่วยกู้ภัยอยุธยา ไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ
ที่เกิดเหตุเจ้าหน้าที่พบรถบัสหมายเลขทะเบียน 30-0837 อยุธยา โรงงานพลิกตะแคงอยู่ริมถนนขาเข้าอยุธยา มีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวนมากกำลังพยายามช่วยเหลือตัวเองออกจากรถทางช่องหน้าต่าง ส่วนใหญ่เป็นผู้หญิง ได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย มีผู้บาดเจ็บอาการหนัก 3 ราย ผลจากแรงกระแทกและจมน้ำ เจ้าหน้าที่ตรวจสอบผู้โดยสารทั้งหมดมีจำนวน 32 ราย นำส่งโรงพยาบาลต่างๆ เพื่อตรวจเช็กร่างกาย
จากการสอบสวนนายสายชล พวงเนียน อายุ 45 ปี ผู้ขับขี่รถบัส ให้การว่าตนเองรับพนักงานมาจากอำเภอผักไห่ เพื่อจะไปส่งโรงงานในนิคมโรจนะแต่เมื่อมาถึงที่เกิดเหตุมีรถสิบล้อออกมาจากข้างทางตัดหน้า ตนเองจึงหักหลบทำให้รถเสียหลักตกลงข้างทางดังกล่าว
เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ตรวจสอบที่เกิดเหตุและเชิญตัวผู้ขับขี่รถบัสไปสวบสวนอีกครั้ง ก่อนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป